Muna amfani da ɗakin bayan gida kowace rana, kun san yadda ake kula da shi?Yadda za a magance matsalar?Waɗannan matsalolin suna shafar rayuwar sabis na majalisar gidan wanka.Hanyoyin sadarwa na kayan gini guda tara masu zuwa don gabatar muku da wasu kayan aikin gidan wanka na kula da hankali da dabaru.
Kulawar kofa
1, guje wa kusa da zafi, wuta, ruwa, guje wa hasken rana kai tsaye.
2, kar a tuntuɓi mai, benzene, acetone da sauran kaushi na halitta.
3, Tsaftace da zanen auduga, tare da goge goge domin goge dinkin sassaka.
4, m wooddoor farantin ne mafi kyau don amfani furniture kakin zuma tsaftacewa.
5, ana ba da shawarar cewa mafi kyawun kowane rabin wata ko makamancin haka akan katakon katako na katako na katako don kiyayewa: tsaftacewa, gogewa, don kula da launi na dogon haske.
6, ya kamata a guje wa kantuna akan zubar ruwa, fantsama ruwa don tsayawa tsayin daka da kofa da nakasa.
7, ya kamata a buɗe kofofin gidan wanka da ɗigogi da ƙarfin da ya dace, kar a buɗe kuma a rufe da ƙarfi.
8, ƙofar ɗaga gilashi na majalisar rataye, ya kamata ya mutunta zaɓin ƙira tare da tallafin hydraulic ko tsayawa a so, don kare amfani da aminci.
Kula da majalisar ministoci
1, ana ba da shawarar ku sanya abubuwa masu nauyi a cikin majalisar ƙasa, za a iya daidaita laminate mai motsi sama da ƙasa, kula da laminate tray an sanya shi a daidai matsayi.Majalisar rataye ta dace don sanya abubuwa masu haske, kamar shamfu, gel ɗin shawa, busassun tawul, tawul ɗin takarda da sauran abubuwa masu nauyi.
2, bangon bangon bangon bene na gidan wanka da ɗakunan rataye da aka sanya akan buƙatun bango sune bangon ɗaukar nauyi.A cikin ma'auni na ainihi na mai zane, idan an gano ba shi da yanayin shigarwa, abokin ciniki yana buƙatar buƙatar mai zane, bango don ƙarfafawa mai dacewa.
3, ɗakunan wanka kafin amfani da su don kiyaye kwanaki 15 ~ kwanaki 20 don buɗe ƙofar majalisar ba kowa, da iska mai kyau don kawar da wari.
4, majalisar ministocin ta kasance turɓaya ce kuma guntu-guntu na tsari, don Allah kar a gyara da tarwatsa da kanku.
5, kar a yi amfani da abubuwa masu kaifi don gogewa, saman majalisar ministocin karo.
6. Kada a yi amfani da kayan ado na ƙarfe na ƙarfe, kar a yi amfani da ƙwallan waya na ƙarfe da sauran kayan kaifi don tsaftace saman abubuwan ƙarfe, kar a yi amfani da ruwa mai lalata don tsaftace saman abubuwan ƙarfe.
7, don Allah kar a ja da yanke gefen majalisar ministocin karo tube, domin tabbatar da ƙura, anti- karo, anti-roach sakamako, don tsawaita rayuwar sabis na gidan wanka.
8, ya kamata a guje wa ɗakin wanka na dogon lokaci hasken rana kai tsaye, don guje wa haifar da bambancin launi na gida.
9, santsi jeri na abubuwa, nauyi abubuwa ya kamata a sanya a cikin kasa na gidan wanka hukuma hukuma kasa hukuma, rataye majalisar ba sauki a sanya ma nauyi abubuwa, don haka kamar yadda ba ya sa saman da kasa na farantin danniya nakasawa, da kuma zuwa tabbatar da cewa tsarin ɗauka da ajiye kayan aminci.
Kula da Countertop
Don tsawaita rayuwar sabis na countertop, don Allah kar a sanya abubuwa masu zafi kai tsaye a kan tebur.Lokacin sanya abubuwa masu zafi, ya kamata ku sanya wasu kayan da ke hana zafi kamar maɓalli tare da ƙafar roba da tabarmi masu hana zafi a ƙarƙashin abubuwan.
Madubin Bathroom
Mudubin wanka da zarar an shigar da shi, don Allah kar a motsa kuma cire saukewa, kar a buga madubi da abubuwa don guje wa karye da rauni;Za a iya motsa madubi na bene na gidan wanka, amma yana buƙatar cikawa da mutane da yawa don yin haɗin gwiwa, kuma a sanya su a kusurwa ɗaya kamar kafin motsi, kada ku bar yara su kadai kusa ko turawa da ja da madubin bene;sauran na'urorin haɗi idan kun sami sako-sako, da fatan za a daidaita ko gyara a kan lokaci don guje wa tarwatsawa ta hanyar haɗari.
Katin ruwa
1. Ci gaba da magudanar ruwa a buɗe kuma sanya blockage, idan akwai wani toshewa, tabbatar da tambayar ƙwararrun kamfani don dredge.
2, Basin da countertop articulation ya kamata a bushe, kamar tabo ruwa ya kamata a goge bushe da tsumma.
3, kula da tiyo, kayan rufewa da sauran kayan amfani da lokaci, maye gurbin lokaci.
4, don hana duk wani bangare na majalisar ministocin da aka nutsar da shi cikin ruwa.Sau da yawa gwada famfo, kwandon ruwa, ruwan da ke cikin ruwa ba shi da ɗigon ruwa, ruwan yana faruwa a lokacin da yake gudana, bubbling, dripping, leaking, ya kamata a kula da lokaci, magani mai dacewa, don tsawaita amfani da lokacin majalisar.Tsaftacewa, ba za a iya kurkura kai tsaye da ruwa ba, tare da kayan wankewa da tsaftacewa na iya zama.
5. Lokacin da yayyo ya faru a cikin bututun, don Allah a tambayi ƙwararrun ƙwararrun gyare-gyaren gyaran gyare-gyare da kuma magance shi a cikin lokaci.
Hardware gidan wanka
Hardware yafi sarkar karfe, hinges, nunin faifai, da dai sauransu, kayan gabaɗaya bakin ƙarfe ne ko ɗigon ƙarfe, feshin filastik dangane da amfani, yakamata a kula da waɗannan abubuwan:
1, don guje wa maganin acidic da alkaline mai ƙarfi da aka yayyafa kai tsaye a kan kayan aikin, ya kamata a goge shi nan da nan lokacin da ya faru ba da gangan ba.
2. Ya kamata a buɗe hinges ɗin kofa a buɗe kuma a rufe su kyauta, kuma don hana danshi da tsatsa.
3. Kiyaye nunin faifan faifan faifai suna ja da yardar kaina, kuma yawanci a tsaftace.
Lokacin aikawa: Oktoba-22-2023